

 OFISI YA RAISI – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ITIGI
SHULE YA SEKONDARI  KAMENYANGA
				    S.L.P 282
Simu:  Mkuu wa Shule 0763637975/0735637975				     ITIGI-SINGIDA
Makamu M/Shule 0762414826 /0624162039				
			                      15 Desemba 2020	
Kumb. Na  KMSS/KDT I/2021

Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi………………………………………………

S.L.P…………………………………………

	
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KAMENYANGA HALMASHAURI YA ITIGI MKOA WA SINGIDA MWAKA 2021.
Nafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii hivyo napenda kukupongeza sana  kupata bahati hii kubwa ya kuchaguliwa na Taifa kuendelea na masomo ya sekondari kwa kidato cha kwanza mwaka 2021, karibu sana.
Ni matumaini yetu kuwa utaipokea nafasi hii ya pekee kwa moyo wa furaha na kwamba utaitumia vizuri kwa          manufaa ya mamilioni ya watanzania ambao hawakupata nafasi hii adimu. Shule itafunguliwa tarehe 11 Januari 2021, unatakiwa kuripoti tarehe 11 Januari 2021. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 04 Februari 2021.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
Unatakiwa kuja ukiwa na mahitaji yafuatayo; 
2.0 SARE ZA SHULE 
1. Wavulana 
1. Suruali mbili kitambaa kizito ya rangi ya damu yamzee.
1. Shati jeupe mbili ya mikono mifupi (tetron)
1. Viatu vyeusi vya ngozi  vya kufunga na kamba
1. Sweta ya rangi ya damu yamzee
1. Soksi nyeusi  jozi mbili
Zingatia: Suruali za kubana hazitakiwi.
   ( b) Wasichana
1. Sketi mbili ndefu  kitambaa kizito cha rangi ya damu yamzee (ya marinda).
1. Shati nyeupe mbili mikono mifupi
1. Viatu vyeusi  vya ngozi vya kufunga na kamba visiwe na kisigino kirefu.
1. Soksi nyeupe jozi mbili.     
1. Sweta ya damu ya mzee.
(c) KWA WALE WANAOVAA HIJABU
1. Nusu kanzu nyeupe na hijabu isiyo na urembo.
1. Sketi ndefu 
1. Soksi ndefu nyeupe

(d)NGUO ZA MICHEZO KWA WANAFUNZI WOTE
Sare ya michezo kwa shule hii kwa wavulana na wasichana  ni Traki suti ya bluu,T.shirt nyeupe  bukta ya bluu na raba ya michezo.
2.2 VIFAA VYA MATUMIZI YA KILA SIKU
i. Begi dogo la kubebea daftari 
ii. Daftari kubwa kumi (10) za counter book (three quires)
iii. Rimu moja ya karatasi ya A4 kwa ajili ya mitihani na majaribio ya mwanafunzi kwa mwaka mzima 
iv. Karamu bluu/nyeusi na penseli (za kutosha)
v. Ruler moja (cm 30) 
vi. Mkebe wa hesabu (mathematical set moja)
2.3   VIFAA VINGINE  
i. Fagio aina ya chelewa moja na ndoo ndogo (kwa ajili ya usafi wa mazingira ya darasani na nje), vitakaguliwa 
3.0 SHERIA MUHIMU ZA SHULE NA MAKOSA YATAKAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI 
1. Wizi. 
2. Uasherati, ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji.
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa ya kulevya. 
4. Makosa mengine ya jinai.
5. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi.
6. Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine.
7. Kudharau bendera ya taifa, picha za viongozi wa taifa, nembo ya taifa, wimbo wa taifa na fedha za taifa.
8. Kuoa au kuolewa. 
9. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule. 
10. Kutoa au kushawishi kutoa mimba. 
11. Kugoma, kufanya fujo, kushawishi, kuchochea na kuongoza migomo, au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni kutoa lugha ya matusi kwa kiongozi wako au kwa mwanafunzi mwenzako. 
12. Kukataa adhabu halali.
13. Kujiachisha shule mwenyewe.
14. Kumiliki au kutumia simu ndani ya eneo la shule ambapo simu ikikamatwa itataifishwa na utafukuzwa shule mara moja.  (MWANAFUNZI ASIJE NA SIMU SHULENI)
15. Utoro wa kuanzia siku tatu.
16. Kuchelewa kufika shuleni kwa muda halali uliopendekezwa na shule 
17. Kutokuvaa unifomu elekezi ya shule, mfano Viatu, sketi, suruali, Tisheti n.k 
18. Kufuga ndevu, kusuka, au kuachia nywele ndefu kichwani.  
19. Kuwa nje ya darasa wakati wa vipindi.
20. Kumgomea kiongozi halali aliyeteuliwa au kuthibitishwa na serikali kuu au Baraza la serikali ya wanafunzi kwa ajili ya kuongoza. 
21. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama sumu n.k
AIDHA
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa na sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayanzi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni:
( a )	Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
( b )	Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
( c )	Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
( d )	Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
( e )	Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
( f )	Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
( g )	Kutunza mali za Umma

4.0. Mambo mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na Mwanafunzi:
i. Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali, (Na Sio Zahanati au Kituo cha Afya binafsi) na itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
ii. Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.
                                                            Karibu sana Shule ya Sekondari Kamenyanga
                                                         
                                                      ANENDILE  I  MAKWETA
MKUU WA SHULE
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HALMASHAURI YA WILAYA YA ITIGI
SHULE YA SEKONDARI KAMENYANGA



A. FOMU YA MKATABA NA MWANAFUNZI
MIMI	…………………………………………………………………….
WA S.L.P ………………………………………………………….
Naikubali nafasi hii ya kidato cha kwanza niliyopewa katika shule hii, na nakubali kutii Sheria zote za Shule zilizopo na zile zote zitakazotolewa kwa muda wowote. Aidha ninaahidi kutoshiriki Mgomo, fujo na makosa ya jinai. Ninaahidi  kuwatii Walimu, Wafanyakazi wasio walimu na Viongozi wa Serikali ya wanafunzi watakaochaguliwa kwa mujibu wa Sheria.
Ninaahidi kuwa mwaminifu na kuwa nitajielimisha kwa kadiri ya uwezo wangu wote kwa manufaa yangu na Taifa lote kwa ujumla
SAINI YA MWANAFUNZI		…………………………

B. FOMU YA MKATABA NA MZAZI/ MLEZI
MIMI ……………………………………………………
WA S.L.P ……………………………………………….
Ninakubaliana na sheria/ kanuni  na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
SAINI YA MZAZI / MLEZI	………………………………………….
NAMBA YA SIMU	………………………………………….
TAREHE	…………………………………….........

C. SEHEMU HII IJAZWE NA MTENDAJI WA KIJIJI/KATA
Mimi ………………………………………………………………….
Ninakiri kwamba Mwanafunzi …………………………………………ni mkazi wa Kijiji/ Kata ya …………………..............
SAINI	…………………………
TAREHE  …………………………
MUHURI WA OFISI  …………………………………………
FOMU HII NA FOMU YA MEDICAL EXAMINATION ZIRUDISHWE SHULENI ZIKIWA ZIMEJAZWA KIKAMILIFU



ITIGI DISTRICT COUNCIL
KAMENYANGA SECONDARY  SCHOOL 

                           MEDICAL EXAMINATION FORM
	 
   	  P.O. BOX 282
	ITIGI
			Date …………………………
To the Medical Officer
……………………………………………………..
……………………………………………………..
……………………………………………………..

Dear Sir/ Madam
REF: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION


 Please examine Mr. /Miss………………………………………………………… as to his/ her fitness as a full time student of Itigi Secondary School. May I kindly ask you to fill in the particulars given in the form hereunder. 

Yours Sincerely

ANENDILE  I  MAKWETA
  
HEADMISTRESS
                                                        
TO BE COMPLETED BY THE MEDICAL OFFICER

1. Blood count (White Blood cells)	…………………………………………………………….
2. Stool examination	…………………………………………………………….
3. Urine Examination	…………………………………………………………….
4. Gestation (for girls only)	…………………………………………………………….
5. Veneral disease	…………………………………………………………….
6. T.B Test	…………………………………………………………….
7. E.N.T Problems	……………………………………………………………..
8. Defects of (a) The left and right eye	……………………………………………………………..
                  (b) The chest	……………………………………………………………..
9. Any CHRONIC or FAMILY diseases e.g. Epilepsy, Sickle cell etc …………………………………………………..


DECLERATION
I have examined Mr / Miss ………………………………………….. and certify that he/she is physically fit/ unfit to pursue his/ her studies as stated above.

……………………………………………..
Signature of Medical Officer

……………………………………………..
Name of Medical Officer

Designation ………………………………………. Official Stamp	……………………………………………………..


