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YAH:-MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IPAMUDA HALMASHAURI YA WIALAYA YA ITIGI MKOA WA SINGIDA MWAKA 2021.
1. Utanguliza
Ninafuarahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha (KWANZA) katika shule hii mwaka 2021. iliyopo katika kata ya Ipande. Tunategemea kuwa ataitumia nafasi hii vizuri katika kufanisha masomo yake ya sekondari.

Muhula wa kwanza unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripo kuanzia tarehe 11/01/2021. Na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021.

2. MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA.
2.1 Sare za shule
(a) Sare za shule hii ni suruali ya jani la mgomba na   shati jeupe na soksi nyeupe kwa wavulana na shati jeupe, sketi jani la mgomba kwa wasichana.

Maelezo ya mshono sketi yenye marinda, na ndefu, viatu vyeusi vyenye kamba na soksi nyeupe.
NB: Suruali yenye kubana (modo) na sketi fupi haziruhusiwi.
(b) Sare ya michezo kwa shule hii ni truck za blue lazima zitakaguliwa siku ya kuripoti na tisheti ya Blue kwa wavulana na wasichana na raba nyeupe. Idadi ya kila mwanafunzi ni truck 2 na tisheti 2.
(c)  sweta la rangi ya jani la mgomba

VIFAA VYA KUJANAVYO / MAHITAJI YA MWANAFUNZI
i. counter book 10
ii. kalamu
iii. mkebe wa hesabu 
iv.  rimu pepar 1(A4) kwa ajili ya   mitihani na majaribio
2.2 Shule ni ya kutwa hivyo mzazi jitahidi kumuhudumia mwanao kwa mahitaji ya kibinadamu kama chakula, matibabu n.k baada ya muda wa shule.


3. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha kila mwanafunzi anapaswa kuzingatia sheria, kanuni na miongozo ya shule.
3.1 Mambo yatakayosababishwa mwanafunzi kusimamishwa au kufukuzwa shule.
(i) Kutoa lugha chafu kwa mwanafunzi mwenzako, mwalimu au mzazi/mwanajamii (lugha ya matusi).
(ii) Migomo, kumgomea kiranja, kumgomea mwalimu, kuhamasisha migomo na kugomea adhabu.
(iii) Kudharau maagizo ya kiranja au mwalimu.
(iv) Kupata au kutoa ujauzito
(v) Uasherati
(vi) Utoro wa muda mrefu.
(vii) Kuwa katika sehemu za starehe kama vile, kwenye virabu vya pombe, disko, kwenye “pull table” n.k.
(viii) Kupiga au kupigana.
(ix) Kudharau na kutofanya mitihani.
(x) Wizi shuleni au nje ya shule.
(xi) Ulevi na kutumia madawa ya kulevya.
(xii) Kuoa au kuolewa.
(xiii) Matumizi ya simu.
3.2 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa shuleni na mwanafunzi Medical examination fomu  ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali baada ya kupimwa. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
3.3 KWA WALE WANOVAA HIJABU
i. Mtandio mkubwa unaofunika mikono
ii. sketi ndefu
iii. Soksi ndefu
NB: Hatua kali za kisheria zatuchukuliwa kwa mzazi atakayechelewa kuripoti mwanafunzi wiki mbili baada ya shule kufunguliwa

4. TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELZO/ MAAGIZO NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU KARIBU SANA SANJARANDA.

……………………………….
WILSON A. CHISAWANI
MKUU WA SHULE
IPAMUDA.





MAKUBALIANO.

Mimi…………………………………………………………………..Nimekubali kufuata na kutii taratibu, kanuni na sheria za shule.
Sahihi ya Mwanafuzi…………………………………………………………
Jina la Mzazi/Mlezi……………………………………...…………..sahihi ya mzazi Mlezi………………………..
Jina la Afisa mtendaji kata…….……………………………sahihi…………………
