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Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi………………………………………………
S.L.P……………………………

	
Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI ITIGI HALMASHAURI YA ITIGI MKOA WA SINGIDA MWAKA 2021.
1.0 Somo tajwa hapo juu lajieleza.
 Jumuiya ya Itigi sekondari inayo furaha kukupongeza wewe kupata bahati hii kubwa ya kuchaguliwa na Taifa kuendelea na masomo ya sekondari kwa kidato cha kwanza mwaka 2021, karibu sana.

Ni matumaini yetu kuwa utaipokea nafasi hii ya pekee kwa moyo wa furaha na kwamba utaitumia vizuri kwa manufaa ya mamilioni ya watanzania ambao hawakupata nafasi hii adimu. Hivyo ni matumaini yetu kuwa muda wote utakaokuwa hapa Itigi sekondari kwamba utazingatia na kuzifuata kanuni na taratibu zote za shule bila kulazimishwa. Shule itafunguliwa tarehe 11 Januari 2021, unatakiwa kuripoti tarehe 11 Januari 2021. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 04 Februari 2021. 
MAHITAJI MUHIMU YA SHULE
Unatakiwa kuja ukiwa na mahitaji yafuatayo; 
2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1 Sare ya Shule
i. Suruali Mbili (2) nyeusi zenye celebration 2 kila upande kitambaa cha suti - material (chini upana wa 18cm na zenye turn up) zisizobana kwa wavulana.
ii. Sketi mbili (2) rangi nyeusi kitambaa cha suti - material (ndefu zinazovuka chini ya magoti),
iii. Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi. Wanafunzi wa wasichana wa Kiislamu watavaa hijabu (siyo juba wala nusu kanzu) isiyo na urembo wowote
iv. Sweta za rangi ya kijivu  
v. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga kamba na vyenye visigino vifupi (kwa wote)
vi. Soksi jozi mbili nyeupe kwa wavulana na wasichana 
vii. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi kwa wavulana (sio wa utambi)
viii. T-shirt za blue zenye nembo ya shule (sample inapatikana shuleni)
ix. Truck suit (rangi nyekundu) kwaajili ya michezo
ANGALIZO Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo nyingine zozote za nyumbani wakati wa   masomo ya jioni, kila mwanafunzi atalazimika kuvaa T-shirt ya blue yenye nembo ya shule au sare ya shule.

2.2  VIFAA VYA TAALUMA 
i. Begi dogo la kubebea daftari 
ii. Daftari kubwa kumi (10) za counter book (three quires)
iii. Rimu moja ya karatasi ya A4 kwa ajili ya mitihani na majaribio ya mwanafunzi kwa mwaka mzima 
iv. Kalamu bluu/nyeusi na penseli (za kutosha)
v. Ruler moja (cm 30) 
vi. Mkebe wa hesabu (mathematical set moja)

2.3 VIFAA VINGINE 
i. Nakala ya cheti cha kuzaliwa 
ii. Fagio aina ya chelewa moja (kwa ajili ya usafi wa mazingira ya darasani na nje), litakaguliwa 


3.0 SHERIA MUHIMU ZA SHULE NA MAKOSA YATAKAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI 
1. Wizi. 
2. Uasherati, ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji.
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa ya kulevya. 
4. Makosa mengine ya jinai.
5. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi.
6. Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine.
7. Kudharau bendera ya taifa, picha za viongozi wa taifa, nembo ya taifa, wimbo wa taifa na fedha za taifa.
8. Kuoa au kuolewa. 
9. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule. 
10. Kutoa au kushawishi kutoa mimba. 
11. Kugoma, kufanya fujo, kushawishi, kuchochea na kuongoza migomo, au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni kutoa lugha ya matusi kwa kiongozi wako au kwa mwanafunzi mwenzako. 
12. Kukataa adhabu halali.
13. Kujiachisha shule mwenyewe.
14. Kumiliki au kutumia simu ndani ya eneo la shule ambapo simu ikikamatwa itataifishwa na utafukuzwa shule mara moja.  (MWANAFUNZI ASIJE NA SIMU SHULENI)
15. Utoro wa kuanzia siku tatu.
16. Kuchelewa kufika shuleni kwa muda halali uliopendekezwa na shule 
17. Ni marufuku kutembelea nyumba za walimu bila ruhusa maalumu
18. Kutokuvaa unifomu elekezi ya shule, mfano Viatu, sketi, suruali, Tisheti n.k 
19. Kufuga ndevu, kusuka, au kuachia nywele ndefu kichwani.  
20. Kuwa nje ya darasa wakati wa vipindi.
21. Kumgomea kiongozi halali aliyeteuliwa au kuthibitishwa na serikali kuu au Baraza la serikali ya wanafunzi kwa ajili ya kuongoza. 
22. Ni marufuku kuwa ndani ya eneo la shule baada ya saa 12;00 jioni (kwa wanafunzi wa kutwa)
23. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama sumu n.k

AIDHA
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa na sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayanzi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni:
( a )	Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
( b )	Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
( c )	Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
( d )	Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
( e )	Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
( f )	Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
( g )	Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
( h )	Kutunza mali za Umma
N:B	Wanafunzi hawaruhusiwi :	
i. Kuja na simu shululeni wakati wowote
ii. Kusuka, kunyoa mitindo wala kufuga ndevu

4.0. Mambo mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na Mwanafunzi:
i. Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali, (Na Sio Zahanati au Kituo cha Afya binafsi) na itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
ii. Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.

Karibu Shule ya Sekondari Itigi
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   Jacob P. Mwabeza
   MKUU WA SHULE
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A. FOMU YA MKATABA NA MWANAFUNZI
MIMI	…………………………………………………………………….
WA S.L.P ………………………………………………………….
Naikubali nafasi hii ya kidato cha Kwanza niliyopewa katika shule hii, na nakubali kutii Sheria zote za Shule zilizopo na zile zote zitakazotolewa kwa muda wowote. Aidha ninaahidi kutoshiriki Mgomo, fujo na makosa ya jinai. Ninaahidi kuwatii Walimu, Wafanyakazi wasio walimu na Viongozi wa Serikali ya wanafunzi watakaochaguliwa kwa mujibu wa Sheria.
Ninaahidi kuwa mwaminifu na kuwa nitajielimisha kwa kadiri ya uwezo wangu wote kwa manufaa yangu na Taifa lote kwa ujumla
SAINI YA MWANAFUNZI		…………………………

B. FOMU YA MKATABA NA MZAZI/ MLEZI
MIMI ……………………………………………………
WA S.L.P ……………………………………………….
Ninakubaliana na sheria/ kanuni zilizowekwa na kuambatanishwa kwenye fomu ya kujiunga na shule. Nitakubaliana na adhabu itakayotolewa na Uongozi wa shule ikiwa mwanangu atavunja/atakiuka sheria hizo. Picha ya Mzazi/Mlezi

SAINI YA MZAZI / MLEZI	………………………………………….
NAMBA YA SIMU	………………………………………….
TAREHE	…………………………………….........

C. SEHEMU HII IJAZWE NA MTENDAJI WA KIJIJI/KATA
Mimi ………………………………………………………………….
Ninakiri kwamba Mwanafunzi …………………………………………ni mkazi wa Kijiji/ Kata ya …………………..............
SAINI	…………………………
TAREHE  …………………………
MUHURI WA OFISI  …………………………………………

NB: Fomu hii na fomu ya medical examination zirudishwe shuleni zikiwa zimejazwa kikamilifu siku ya mwanafunzi kuripoti shuleni.
ITIGI DISTRICT COUNCIL
ITIGI HIGH SCHOOL 
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MEDICAL EXAMINATION FORM
	 
   	  P.O. BOX 10,
	ITIGI
			Date …………………………
To the Medical Officer
……………………………………………………..
……………………………………………………..

Dear Sir/ Madam
REF: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

 Please examine Mr. /Miss………………………………………………………… as to his/ her fitness as a full time student of Itigi Secondary School. May I kindly ask you to fill in the particulars given in the form hereunder. 
[image: ]
Yours Sincerely
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Jacob P. Mwabeza   
HEADMASTER
                                                        
TO BE COMPLETED BY THE MEDICAL OFFICER

1. Blood count (White Blood cells)……………………………………………..
2. Stool examination…………………………………………………………….
3. Urine Examination…………………………………………………………….
4. Gestation (for girls only)………………………………………………………
5. Veneral disease……………………………………………………………….
6. T.B Test………………………………………………………………………….
7. E.N.T Problems…………………………………………………………………
8. Defects of (a) The left and right eye………………………………………….
                  (b) The chest………………………………………………………
9. Any CHRONIC or FAMILY diseases e.g. Epilepsy, Sickle cell etc …………………………………………………………………………………………………..


DECLERATION
I have examined Mr / Miss ………………………………………….. and certify that he/she is physically fit/ unfit to pursue his/ her studies as stated above.

………………………………..                                            ………………………
Name of Medical Officer                                            Signature of Medical Officer

Designation …………………………….               Official Stamp……………………………
Itigi High School – 2021                                                                     Education is the Key to Success
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