Fomu Na. 1

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA ITIGI

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 8 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilya ya Itigi anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili
ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo
jumla ya Shilingi 442,755,221.17 zimetengwa katika robo ya Kwanza (Julai-
Septemba) ya mwaka wa fedha 2024/2025. Hivyo, Vikundi vyenye sifa

vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za serikali za Vijji zilizopo katika maeneo
yenu.

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i)  Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na
kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa

kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(if)  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia
watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na
wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 7 (1) mtu
mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha
watu wenye ulemavu endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha
kuwa amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika
eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,
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(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya

matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(V)  Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye
akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha,
kikundi cha vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18
hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupita mfumo wa kieletroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au

wasiliana na afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya
kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa Kijiji, muhtasari wa
kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unaoombewa mkopo kwa

kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.
Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 30 mwezi 10 mwaka 2024

Tangazo hili limetolewa na: -
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MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA ITIGI




